Filamenti ya kupambana na tuli hutumia viungio vya upitishaji damu ili kutoa chaji tuli badala ya kuiruhusu kukusanyika. Ni muhimu kwa vifaa vya umeme na nyumba za mfano, lakini upinzani, utawanyiko na kutuliza lazima kuthibitishwa.
Jinsi inavyofanya kazi
- Chembe za conductive huunda njia
- Upinzani wa uso umepunguzwa
- Malipo hutengana hatua kwa hatua
- Sio sawa na insulator
Ambapo inatumika
Jigi za kuunganisha kielektroniki, trei, vifuniko na urekebishaji wa vielelezo hunufaika kutokana na utengano wa tuli unaodhibitiwa. Upeo wa upinzani unaohitajika unategemea programu na kifaa nyeti.
Mazingatio ya uchapishaji
- Viungio vya abrasive huvaa nozzles
- Mtawanyiko huathiri upinzani
- Mwelekeo wa safu hubadilisha njia
- Unyevu huathiri kipimo
Uthibitishaji
Pima upinzani wa uso na kiasi kwenye jiometri halisi, sio tu kuponi ya gorofa. Angalia msingi, vituo vya mawasiliano na kuzeeka. Weka masharti ya kipimo kwenye kumbukumbu.
| Sababu | Athari | Udhibiti | Ushahidi |
|---|---|---|---|
| Upakiaji wa ziada | Upinzani | Vipimo vya wasambazaji | Kipimo |
| Mtawanyiko | Usawa | Kuchanganya na kuchapisha | Sampuli |
| Mwelekeo wa safu | Njia ya conductive | Mwelekeo | Mtihani wa sehemu |
| Unyevu | Upinzani uliopimwa | Mazingira yaliyodhibitiwa | Logi ya unyevu |
| Kutuliza | Kuondolewa kwa malipo | Kubuni | Mtihani wa kuendelea |
Makosa ya kawaida ya uhandisi
- Kutibu kama insulator ya kawaida.
- Kupima sampuli ya gorofa tu.
- Kupuuza unyevu.
- Kutumia pua ya shaba.
- Kuruka njia ya kutuliza.
Orodha ya ukaguzi
- Je, upinzani unaolengwa umefafanuliwa?
- Je, nyongeza hutawanywa?
- Je, mwakilishi wa jiometri?
- Je, kuweka msingi kunaunganishwa?
- Je, sehemu ilipimwa?
Jadili nyenzo na marekebisho ya kuzuia tuli kupitiafomu ya kunukuu.