PLA inakuwa brittle inapokabiliwa na unyevu, joto, mwanga wa ultraviolet au mkazo wa kuhifadhi wa muda mrefu. Iweke imefungwa, ipoe, kavu na utumie spools za zamani kwanza.

Sheria za uhifadhi

  • Chombo kilichofungwa.
  • Desiccant.
  • Mahali pazuri pa giza.
  • Mzunguko wa hisa wa FIFO.

Ushahidi wa uharibifu

Linganisha kuinama, nguvu ya uso na safu na spool mpya. PLA ya zamani sana inaweza kubaki brittle baada ya kukausha.

Kuzuia

  • Epuka magari ya moto.
  • Usiache spools wazi.
  • Rekodi kura na tarehe ya ufunguzi.
SababuAthariUdhibiti
Unyevubrittle/inayotoa povuMuhuri
JotoKuzeekaHifadhi ya baridi
UVUharibifuGiza
MudaBrittleFIFO

Makosa ya kawaida ya uhandisi

  • Kuacha spools wazi.
  • Kuhifadhi karibu na madirisha.
  • Kupuuza umri.
  • Kulinganisha kwa kugusa.
  • Kuchanganya zamani na mpya.

Orodha ya ukaguzi wa mnunuzi

  • Je, hifadhi imefungwa?
  • Je, halijoto ni thabiti?
  • Spool ni ya zamani?
  • Je, nakala ya kumbukumbu ilifanywa?
  • Je, FIFO inatumika?

Uliza juu ya uhifadhi na ufungashaji kupitiafomu yetu ya kunukuu.