Baada ya kuponya inaweza kuboresha nguvu na upinzani wa joto, lakini tu wakati kemia ya resin, jiometri na mipaka ya dimensional inaruhusu. Mfiduo zaidi sio bora kiotomatiki. Thibitisha mchakato kwa sehemu ya mwakilishi kabla ya kutoa kichocheo cha uzalishaji.
Anza na kemia
- Angalia ikiwa nyenzo zinahitaji matibabu baada ya kuponya.
- Tenganisha annealing ya mafuta kutoka kwa uponyaji wa UV.
- Thibitisha dirisha linalopendekezwa na mtoa huduma.
Dhibiti mchakato
Rekodi halijoto, wakati, kipimo cha UV, usaidizi wa urekebishaji na kiwango cha kupoeza. Mabadiliko madogo yanaweza kubadilisha ukurasa wa vita na rangi.
Thibitisha matokeo
- Pima kabla na baada ya vipimo.
- Jaribu kipengele kilichopakiwa, sio tu kuponi.
- Weka sehemu ya marejeleo kwa makundi yajayo.
| Hatua ya mchakato | Nini cha kudhibiti | Nini cha kurekodi |
|---|---|---|
| Angalia mapema | Jiometri, inasaidia, unyevu | Kundi na mwelekeo wa sehemu |
| Tiba | Joto, wakati, kipimo | Mzunguko halisi na vifaa |
| Kupoa | Kiwango na muundo | Uchunguzi wa Warpage |
| Ukaguzi | Vipimo na kazi | Matokeo ya kukubalika |
Makosa ya kawaida ya uhandisi
- Kuponya sehemu ambayo haihitaji.
- Kutumia kuponi moja kwa kila jiometri.
- Kupuuza kuvuruga baada ya baridi.
- Kuchanganya madai ya UV na matibabu ya joto.
- Kubadilisha wauzaji bila uhakikisho.
Orodha ya ukaguzi wa mnunuzi
- Je, daraja la nyenzo limethibitishwa?
- Ratiba ya usaidizi imefafanuliwa?
- Je, vipimo vya kabla/baada vimerekodiwa?
- Je, kipengele cha utendaji kimejaribiwa?
- Je, kichocheo kimefungwa kwa maagizo ya kurudia?
Tuma sehemu ya jiometri, nyenzo na mali inayolengwa kwatimu yetu ya uhandisikwa ukaguzi wa mchakato.