Uhifadhi wa filamenti kwa muda mrefu ni juu ya kudhibiti unyevu, joto, mwanga na uharibifu wa mitambo. Mfuko uliofungwa peke yake haitoshi ikiwa filament ilikuwa mvua kabla ya kufungwa au desiccant imechoka.
Kuandaa spool kwa usahihi
- Kavu kulingana na polima
- Baridi kabla ya kufungwa
- Pima na uweke lebo
- Chunguza vumbi na uharibifu
Chagua kizuizi sahihi
Tumia mfuko wa kizuizi cha juu au chombo kisichopitisha hewa na desiccant iliyopimwa. Ufungaji wa utupu husaidia, lakini muhuri lazima uendelee na filamu haipaswi kuharibiwa. Hifadhi mbali na jua na joto.
Dhibiti hesabu
- Wa kwanza ndani, wa kwanza kutoka
- Rekodi tarehe ya ufunguzi
- Fuatilia mizunguko ya kukausha
- Tenganisha kura za watuhumiwa
Thibitisha kabla ya uzalishaji
Angalia uzito, uso na uchapishaji wa majaribio baada ya kuhifadhi kwa muda mrefu. Kwa PA na PVA , tumia kisanduku kavu wakati wa uchapishaji hata kama spool ilihifadhiwa kwa usahihi.
| Hatari | Athari | Udhibiti | Rekodi |
|---|---|---|---|
| Unyevu | Bubbles, tabaka dhaifu | Kukausha na desiccant | Uzito |
| Joto | Kulainisha, kuzeeka | Hifadhi ya baridi | Halijoto |
| UV | Rangi na kupoteza nguvu | Chombo cha opaque | Mahali |
| Vumbi | Kuvaa pua | Hifadhi iliyochujwa | Ukaguzi |
| Mitambo | Kinks na kuvunjika | Msaada wa Spool | Kushughulikia |
Makosa ya kawaida ya uhandisi
- Kufunga spool ya mvua.
- Kutumia desiccant iliyochoka.
- Kuhifadhi kwenye mwanga wa jua.
- Kuchanganya kura bila lebo.
- Kuruka nakala ya jaribio.
Orodha ya ukaguzi
- Je, spool ilikaushwa kwanza?
- Je, chombo hakipitiki hewa?
- Je, desiccant inafanya kazi?
- Je, FIFO inafuatwa?
- Je, uchapishaji wa majaribio ulifanyika?
Uliza mapendekezo ya kuhifadhi na ufungaji kupitiafomu ya kunukuu.