Uhifadhi wa nyuzi sio tu juu ya kuweka spools nadhifu. Unyevu hubadilisha extrusion, ubora wa uso na nguvu ya safu, hasa kwa nailoni, TPU na PETG .
Mwongozo huu unazingatiauhifadhi wa filamentina hundi ambazo ni muhimu zaidi katika mazoezi.
Kwa nini kuhifadhi ni muhimu
Filaments nyingi huchukua unyevu fulani kutoka hewa. Kiwango kinategemea nyenzo, unyevu wa ndani, ufungaji na muda gani spool inakaa wazi. Filamenti ya mvua inaweza Bubble, kamba, extrude kutofautiana na kupoteza safu nguvu.
Utaratibu wa uhifadhi wa kuaminika
- Weka spools zilizofunguliwa kwenye vyombo vilivyofungwa au mifuko ya utupu.
- Ongeza desiccant inayoweza kutumika tena na uibadilishe inapojaa.
- Weka tarehe ya ufunguzi.
- Nyenzo kavu kulingana na TDS yake kabla ya kuchapisha muhimu.
- Weka vyombo mbali na jua na joto.
| Nyenzo | Kipaumbele cha uhifadhi |
|---|---|
| PA / Nylon | Juu sana |
| TPU | Juu |
| PETG | Kati-juu |
| PLA | Kati |
Makosa ya kawaida
- Kuacha spools wazi katika chumba unyevu.
- Kwa kudhani vifaa vyote vinahitaji joto sawa la kukausha.
- Kutumia tena desiccant iliyojaa bila kuitengeneza upya.
Maswali Yanayoulizwa Mara kwa Mara
Ni nyuzi zipi zinahitaji ulinzi zaidi?
Nylon na TPU kwa kawaida ndizo nyeti zaidi, ikifuatiwa na PETG . PLA inasamehe zaidi lakini bado inafaidika kutokana na hifadhi kavu.
Je, ninaweza kuhifadhi filamenti kwenye begi asilia?
Ndiyo, ikiwa inaziba vizuri na ina desiccant inayofanya kazi. Chombo kigumu mara nyingi huwa cha kudumu zaidi.
Hitimisho
Utaratibu rahisi - muhuri, lebo, kavu na ubadilishe desiccant - huzuia matatizo mengi ya uchapishaji yanayohusiana na unyevu. Fuata nyenzo TDS kwa vikomo vya kukausha.
Vidokezo vya vitendo
Rekodi wasifu kamili, bechi ya nyenzo na hali ya mazingira. Mipangilio inayofanya kazi kwenye kichapishi kimoja huenda isihamishwe moja kwa moja hadi nyingine. Chapisha vipande vidogo vya majaribio kabla ya sehemu ya uzalishaji, na logi joto, kasi, mtiririko na kukausha. Tumia mtoa huduma TDS kama rejeleo la kwanza; chukulia mipangilio ya jumuiya kama kianzio pekee.
Kurasa zinazohusiana - Nyenzo - Chapisha wasifu - Omba nukuu