Mstari wa chini:gharama halisi kwa spool ni pamoja na uzito wa tare, nyenzo zisizoweza kutumika mwishoni mwa spool, hasara zinazohusiana na unyevu na kukataa. Kulinganisha bei ya ununuzi pekee kunapunguza gharama halisi. Hesabu gharama kwa kila kilo inayoweza kutumika na kwa kila sehemu nzuri badala yake.
Vipengele vya gharama
| Kipengele | Athari |
|---|---|
| Bei ya ununuzi | Gharama ya msingi |
| Tare uzito | Usafirishaji na utunzaji |
| Upotevu wa mwisho wa spool | Nyenzo zisizoweza kutumika |
| Hasara za unyevu | Fanya kazi tena na chakavu |
| Inakataa | Gharama halisi kwa kila sehemu nzuri |
Hesabu
- Pima spool kamili na spool tupu.
- Kadiria taka za mwisho wa spool.
- Gawanya bei kwa uzito wa jumla unaotumika.
- Ongeza unyevu na hasara za kushughulikia.
- Gawanya kwa sehemu nzuri ya mavuno.
Makosa ya gharama kubwa
- Kupuuza uzito wa tare.
- Kuchukua sifuri taka iliyobaki.
- Kupuuza viwango vya kukataa.
- Sio kukausha filamenti.
- Kulinganisha spools ya uzito tofauti wavu.
Orodha ya ukaguzi ya mnunuzi / mhandisi
- Je, uzito halisi umethibitishwa?
- Je, tare inajulikana?
- Je, taka iliyobaki inakadiriwa?
- Je, kiwango cha kukataliwa kinajulikana?
- Gharama kwa kila kilo inayoweza kutumika imehesabiwa?
Tuambie takwimu zako za matumizi na taka na tunaweza kukusaidia kupanga hesabu.Msaada wa ununuzi