1.75 mm na 2.85 mm zote ni miundo iliyoanzishwa, lakini haiwezi kubadilishana. Chaguo inategemea maunzi ya kichapishi, mfumo wa extrusion, saizi ya sehemu, unyumbulifu wa nyenzo na upatikanaji wa wasifu ulioidhinishwa.
Anza na kichapishi
- Utangamano wa hotend na nozzle
- Gia ya extruder na njia ya filament
- Kishikilia spool na bomba la mwongozo
- Mpangilio wa kipenyo cha firmware
Linganisha tabia ya mchakato
1.75 mm ndio umbizo kuu kwa mashine nyingi za kompyuta za mezani na za viwandani na hutoa udhibiti bora kwa sehemu ndogo. 2.85 mm inaweza kulisha nyenzo zaidi kwa kila mageuzi na inaweza kuendana na nozzles kubwa, lakini inahitaji hotend inayolingana na haipatikani sana katika baadhi ya nyenzo.
Linganisha nyenzo na sehemu
- Nyenzo zinazobadilika zinahitaji njia inayoungwa mkono
- Mchanganyiko wa abrasive unahitaji pua ngumu
- Sehemu kubwa zinaweza kufaidika na mtiririko wa juu
- Maelezo madogo yanahitaji udhibiti sahihi wa mtiririko
Thibitisha mabadiliko
Usiwahi kubadilisha kipenyo bila kubadilisha mpangilio wa kikata na kurekebisha mtiririko. Chapisha jiometri sawa katika miundo yote miwili ikiwa uamuzi ni muhimu, kisha ulinganishe uso, nguvu, muda wa uchapishaji na kasi ya chakavu.
| Kigezo | 1.75 mm | 2.85 mm | Uamuzi |
|---|---|---|---|
| Upatikanaji | pana sana | Nyembamba zaidi | Uchaguzi wa nyenzo |
| Mtiririko kwa zamu | Chini | Juu zaidi | Ukubwa wa pua |
| Maelezo madogo | Udhibiti mzuri | Inaweza kulisha kupita kiasi | Ukubwa wa sehemu |
| Filamenti inayoweza kubadilika | Kawaida | Inahitaji msaada | Mfumo wa Hifadhi |
| Vifaa | Wachapishaji wengi | Hoteli iliyojitolea | Vipimo vya kichapishi |
Makosa ya kawaida ya uhandisi
- Kubadilisha spools bila kubadilisha mpangilio wa kikata.
- Kwa kudhani 2.85 mm ni nguvu zaidi.
- Kutumia spool ya 2.85 mm kwenye kichapishi cha 1.75 mm.
- Kupuuza uwiano wa extruder.
- Inalinganisha muda wa kuchapisha pekee.
Orodha ya ukaguzi
- Je, printa inasaidia kipenyo?
- Je, mpangilio wa kukata vipande ni sahihi?
- Je, mtiririko umerekebishwa tena?
- Je, nyenzo zinapatikana katika muundo huo?
- Je, sehemu halisi ililinganishwa?
Tuambie kichapishi chako na nyenzo kupitiafomu ya kunukuukwa pendekezo la kipenyo.