Unyevu hubadilisha jinsi PLA inavyolisha, povu na bondi. Kukausha kwa kawaida huboresha ubora wa uso na utulivu wa extrusion, lakini joto na wakati unaofaa hutegemea spool, historia ya kuhifadhi na dryer. Thibitisha kwa jaribio dogo kabla ya kufanya kazi kamili.

Zitambue dalili

  • Kutokeza bila mpangilio au mvuke kwenye pua.
  • Uso mbaya na extrusion isiyoendana.
  • Kushikamana kwa safu dhaifu baada ya uchapishaji vinginevyo thabiti.

Kavu na kulinda spool

  • Tumia dryer ya filament au tanuri iliyodhibitiwa ndani ya kikomo cha wasambazaji.
  • Kavu spool nzima, si tu uso wazi.
  • Hifadhi na desiccant na chombo kilichofungwa baada ya baridi.

Thibitisha baada ya kukausha

Chapisha muundo sawa wa jaribio na ulinganishe wingi, uso na nguvu. Mzunguko mfupi wa kukausha unaweza kutosha kwa unyevu wa mwanga; spools za zamani za wazi zinaweza kuhitaji muda mrefu zaidi.

AngaliaKwa nini ni muhimuJibu la vitendo
HifadhiUnyevu unaanza mara mojaFunga na desiccant
KukaushaJoto na wakati lazima zifanane na spoolFuata mzunguko unaodhibitiwa
UchapishajiMvuke huvuruga mtiririkoPunguza kasi hadi iwe thabiti
UkaguziUso pekee unaweza kupotoshaAngalia nguvu na wingi

Makosa ya kawaida ya uhandisi

  • Kuhukumu ukame kwa kugusa.
  • Kutumia joto la tanuri juu ya kikomo cha spool au filament.
  • Kukausha mita chache tu za filamenti.
  • Kurudisha spool moto kwenye rafu iliyo wazi.
  • Kubadilisha mipangilio kadhaa ya kuchapisha mara moja.

Orodha ya ukaguzi wa mnunuzi

  • Je, spool iliyohifadhiwa imefungwa?
  • Je, halijoto ya kukaushia imethibitishwa?
  • Je, uchapishaji wa kabla/baada ulilinganishwa?
  • Je, hali ya desiccant na uhifadhi imeandikwa?
  • Je, suala hilo linaweza kurudiwa kwenye spool nyingine?

Tuambie nyenzo, historia ya spool na dalili ya uchapishaji kupitiafomu ya kunukuuna tutasaidia kupunguza sababu.