TPU inaweza kunyonya unyevu, na uchapishaji wa TPU unyevu na viputo, nyuso mbaya na tabaka dhaifu. Kukausha mara nyingi ni muhimu, hasa baada ya kuhifadhi kwa muda mrefu au yatokanayo na hewa yenye unyevunyevu, lakini mzunguko lazima uwe mpole kiasi cha kutosha ili kulainisha au kuunganisha spool.
Wakati TPU inahitaji kukaushwa
- Vipuli au sauti zinazotokea
- Uso mbaya au usio sawa
- Kushikamana kwa safu dhaifu
- Uhifadhi wa muda mrefu katika hali ya unyevu
- Spool mpya bila pakiti iliyotiwa muhuri
Tumia mzunguko wa kukausha upole
Ukaushaji wa kawaida wa TPU ni karibu 45–55 °C kwa saa 4-8, lakini fuata kikomo cha mtoa huduma. Tumia mtiririko wa hewa wa chini, ueneze vilima na ugeuze spool ikiwa dryer ina maeneo ya moto.
Thibitisha kabla ya kuchapisha
- Uzito kabla na baada
- Ukaguzi wa uso
- Uchapishaji wa marejeleo
- Mtihani wa wambiso wa safu
Hifadhi kwa usahihi
Cool spool, kuifunga kwa desiccant na kutumia sanduku kavu wakati wa uchapishaji. TPU inaweza kurejesha unyevu haraka katika warsha yenye unyevunyevu.
| Dalili | Uwezekano wa unyevu | Udhibiti | Kitendo |
|---|---|---|---|
| Mapovu | Ndiyo | Uzito na kukausha | Kavu 4-8 h |
| Uso mbaya | Inawezekana | Uchapishaji wa marejeleo | Kavu na ujaribu tena |
| Tabaka dhaifu | Inawezekana | Mtihani wa kujitoa | Kavu na urekebishe |
| Kuchomoza | Ndiyo | Sikiliza na ukague | Acha na kavu |
| Kamba | Si mara zote | Joto/kurudisha nyuma | Angalia wasifu |
Makosa ya kawaida ya uhandisi
- Inakausha TPU kwa moto sana.
- Kutumia mtiririko wa hewa wa juu ambao huharibu spool.
- Kuruka ukaguzi wa uzito.
- Uchapishaji kutoka kwa spool wazi.
- Kwa kuchukulia alama zote za TPU zinafanya sawa.
Orodha ya ukaguzi
- Je, halijoto ya kukaushia iko ndani ya kikomo cha TPU?
- Je, uzito ulirekodiwa?
- Je, uchapishaji wa marejeleo uliboreshwa?
- Je, spool imefungwa na desiccant?
- Je, sanduku kavu hutumiwa wakati wa uchapishaji?
Uliza mwongozo wa kukausha na kuhifadhi wa TPU kupitiafomu ya kunukuu.